

**HOTUBA YA MWENYEKITI WA BODI YA CHUO CHA
ARDHI MOROGORO PROFESA SILYVESTER
MPANDUJI ILIYOTOLEWA KWENYE MAHAFAI YA
AROBAINI (40) YA CHUO CHA ARDHI MOROGORO
TAREHE 26/11/2021**

Mheshimiwa Mgeni Rasmi,

Kwa niaba ya Bodi ya Chuo cha Ardhi Morogoro, Uongozi wa Chuo, Wanajumuiya na kwa niaba yangu binafsi, Napenda kuchukua nafasi hii, kuwakaribisha wote kwenye mahafali ya arobaini (40) ya Chuo cha Ardhi Morogoro. **Karibuni sana!**

Aidha Napenda kuwashukuru wageni wote waalikwa kwa kukubali kujumuika nasi kwenye mahafali haya. Shukrani za pekee nazitoa kwako mama Mary Makondo, Katibu Mkuu wa Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, kwa kukubali mwaliko wetu wa kuwa mgeni rasmi katika mahafali haya. **Asante sana.**

Vile vile nawashukuru wazazi, walezi, ndugu, jamaa, marafiki kwa kuwaleta vijana wenu kusoma hapa, kuwalipia ada na kama hiyo haitoshi mmetoa muda wenu na kushiriki katika sherehe hii muhimu ya kutunukia vyeti wahitimu wetu wa kozi za Jiomatikia. **Asanteni sana.**

Mheshimiwa Mgeni Rasmi,

Pia, Napenda kuchukua fursa hii kuwapongeza kwa dhati wahitimu wote **287** walioweza kumaliza masomo yao katika fani ya Upimaji Ardhi ambao leo hii watatunukiwa vyeti vyao yaani wahitimu wa Cheti cha awali **102**, Astashahada **84** na stashahada **101**. **Wote hongereni sana.**

Kadhalika, nawapongeza wahitimu wote **89** walioweza kumaliza masomo yao katika fani ya Mipango Miji na Vijiji ambao leo watatunukiwa vyeti vyao yaani wahitimu wa cheti cha awali **34**, Astashahada **29** na stashahada **26**. **Wote hongereni sana.**

Nawatakia kila la heri katika ujenzi wa Taifa letu. Aidha nawashukuru sana wananchi na wadau wote wa Ardhi kwa kuendelea kutumia huduma na ushauri unaotolewa na Chuo hiki katika Nyanja za Upimaji Ardhi na uandaaji ramani za msingi kwa ajili ya makazi na matumizi mengineyo. **Asanteni sana.**

Mheshimiwa Mgeni Rasmi,

Majukumu ya Bodi ya Chuo cha Ardhi ni kusimamia, kushauri, kubuni mipango na kuhamasisha maendeleo ya Chuo. Majukumu mengine ya Bodi ya Chuo ni kuhakikisha wafanyakazi wanafanya kazi kwa bidii

kwa kuzingatia dira, shabaha ya Chuo na sera mbalimbali za Taifa letu.

Kwa uchache sera hizo ni pamoja na;-

- Sera ya Taifa ya Ardhi,
- Sera ya Mazingira,
- Sera ya Sayansi na Technolojia,
- Sera ya Elimu na Mafunzo,
- Sera ya Taifa ya Maendeleo ya Makazi,
- Sera ya Taifa ya Madini,
- Sera ya Serikali za Mitaa na,
- Sera ya Taifa ya Barabara.

Kwa nyakati tofauti Chuo kimeweza kutekeleza na kutafsiri kwa vitendo sera hizi, mathalani, Chuo kimeweza kubadili mfumo wa mafunzo kukidhi matakwa ya soko na yale ya Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi. Vile vile kutoa huduma ya kupima viwanja katika Halmashauri mbalimbali za mkoa wa Morogoro na mikoa mingine.

Mheshimiwa Mgeni Rasmi,

Kwa kuzingatia mwelekeo uliopo wa kupima kila kipande cha Ardhi ili kuwezesha kukuza uchumi wa viwanda, Chuo kiliandaa Mpango Mkakati wa Miaka Mitano (2017/2018-2021/2022) ili kuboresha miundo

mbinu na raslimali watu kwa lengo la kuendana na kasi ya ukuaji wa uchumi katika nchi yetu.

Baadhi ya malengo yaliyomo kwenye mpango mkakati huo ni:

- Kuongeza kasi ya udahili wa Wanafunzi.
- Kuongeza ubora wa wahitimu wa chuo hiki kwa kuzingatia mahitaji ya soko na ukuaji wa Teknolojia kwa kufanya mapitio ya mara kwa mara ya mitaala ya kufundishia.
- Kuendeleza eneo la hekta tisa (9) lililoko Mlimakola katika Manispaa ya Morogoro kwa lengo la kupunguza matatizo ya miundombinu.
- Kusomesha Wakufunzi na Wafanyakazi wengine katika ngazi ya shahada za uzamili na uzamivu kwa lengo la kujenga uwezo wa Kitaaluma.
- Kukamilisha uandaaji wa mitaala ya Mipango Miji kwa lengo la kuharakisha upangaji Miji ambayo inakua kwa kasi.
- Kutoa Mafunzo ya muda mfupi kuhusu utatuzi wa migogoro ya Ardhi, na matumizi ya vifaa vya kisasa vya Upimaji Ardhi.
- Kuboresha na kusimamia vyema raslimali watu na raslimali fedha ili kukidhi mahitaji muhimu ya chuo.

Mheshimiwa Mgeni Rasmi,

Ni matumaini yangu na Bodi ya Chuo kuwa utakuwa bega kwa bega nasi katika kusaidia utekelezaji wa mikakati nilioielezea hapo juu hususani kwa kupata wafadhili wa ndani na wa nje ya nchi ili kufanikisha utekelezwaji wa malengo ya chuo chetu. Aidha nakuomba wewe binafsi uwe balozi wetu katika upanuzi wa Chuo na kutafuta wafadhili kwa ajili ya masomo ya juu ya wakufunzi wetu.

Mheshimiwa Mgeni Rasmi,

Baada ya kusema haya, Napenda nihitimishe hotuba yangu kwa kukushukuru wewe binafsi na wageni wote waalikwa kwa kukubali mwaliko wetu. Nawashukuru Wajumbe wa Bodi kwa ushirikiano wao mzuri na Wanajumuiya ya Chuo cha Ardhi Morogoro walioshiriki kwa njia moja au nyingine katika kufanikisha Mahafali haya. Mwisho nakuomba kwa heshima na taadhima kubwa utumie fursa hii kuongea na hadhara iliyopo mbele yako na baadaye uwatunuku vyeti wahitimu **376** wa fani za Upimaji Ardhi na Ramani na wahitimu wa fani ya Mipango Miji na Vijiji wa Chuo cha Ardhi Morogoro.

Asanteni kwa kunisikiliza na Karibuni sana.